JINSI YA KUZUIA MIGIOGORO KWENYE NDOA - EDUSPORTSTZ

Latest

JINSI YA KUZUIA MIGIOGORO KWENYE NDOA

Image result for UTAMU WA PENZI

Ni nani kati yetu ambaye hana ndoto ya kuwa na familia yenye furaha na uhusiano mzuri
Kwa bahati mbaya, sanaa ya kuishi pamoja na uwezo wa kuzuia migogoro haujasomwa Shuleni au Chuo Kikuu.
✍️Katika Familia, hakuna kawaida kuchukua
#MFANO - uhusiano wa Wazazi ni mara nyingi mahili na bora. Kwa hiyo, Wanandoa wadogo wanapaswa kuongozwa na jaribio la kosa: kupata uzoefu katika migogoro ya Ndoa, na wengi ushindwa mara nyingi talaka uchukua nafasi.
✍️Hakika, takwimu zinathibitisha kwamba idadi ya Ndoa inapungua kila Mwaka, na idadi ya Talaka inakua kwa kasi.
✍️Na hali hii haionyeshi tu katika Nchi moja lakini duniani kote.
✍️Watu tunao kumjua MUNGU twataka Ndoa IHESHIMIWE NA WATU WOTE ðŸ™ NA MALAZI YAWE SAFI ðŸ™ MAANA WAASHERATI NA WAZINZI MUNGU ATAWAHUKUMIA adhabu Waebrania (13:4) twakasirika mno kwa kuanguka kwa maadili, hasa ndoa za jinsia moja:ni chukizo mbele za MUNGU , "Hatukuwafundisha Watoto wetu kitu kama hicho". Alisema Mwanandoa mmoja
✍️Swali linalotokea: "Na tumewafundisha mema gani Watoto endapo twagombana Sisi Wazazi mbele yao , Tuna acha Watoto kutazama matangazo ya Biashara katika Luninga yasiofaa , tena yapo Watu wa Jinsia moja wakifanya matangazo".
✍️Jambo muhimu - uhusiano - haukufundishwa kwa hakika.
✍️Je, ni muhimu sana kuhusu kujua na kujifunza jinsi ya kuwa na furaha katika ndoa na kuzuia mafanikio ya migogoro ya ndoa
✍️Uzoefu wa mahusiano ya furaha na ya kudumu, ndoa "maisha", inaonyesha kwamba uwezo wa kufanya maelewano husaidia kuzuia migogoro katika familia.
✍️Mara nyingi, matatizo yanayotokea katika familia hizo ambapo "nyanja za ushawishi" wa Waume hazigawanywa.
✍️Na ni muhimu tu kuelewa vizuri nani, kwa majibu gani, jinsi kila kitu kinavyoingia na mvutano huondolewa.
✍️Kwa hiyo, katika tamaduni zote, kutunza nyumba na kuinua watoto daima imekuwa kuchukuliwa kuwa mrithi wa Mke.
✍️Kazi na "madini," pamoja na mahusiano mengine yote ya nje - nyanja ya Mumewe.
✍️ Kila mtu anahusika na nyanja yake na haingiliani na wengine bila ya haja.
✍️Kufanya mambo mengine sio marufuku, lakini kila kitu kingine kinatakiwa kutokea, sio kwa madhara ya "nyanja" yake. Kwa mfano, Mwanamke anaweza kufanya kazi ikiwa ana muda wa kutosha bila usimamizi wo wote. Hata kama Mwanamke anafanya kazi katika biashara, anaendelea kubeba wajibu wake wa mambo ya nyumba yake. Ikiwa yeye hawezi kutimiza majukumu yake mwenyewe, lazima apate msaidizi kwa yale yasiohusu Kitanda hili apate pia kufanya kazi kwa ajili ya kuchangia kipato cha kulea familia pia ðŸ™ ndio maana akaitwa #msaidizi . Palipo na uwalakini kwa baadhi ya Ndoa ,huanza ikiwa Mke haijui ujanja wa wajibu wake , ndipo Wanawake waliokaa kwenye Ndoa miaka mingi na bado Wana IHESHIMU Ndoa wao ndio utegemewa mno , katika kuwaongoza Wanawake wachanga katika Ndoa na jitihada za kuwaelimisha tena.
✍️Sasa makosa ambayo yanaendelea katika ndoa nyingi changa , ni pale Mume /Mke kuwa Mwalimu kwa Mwenza wake .
✍️Ikiwa tunajaribu kuelimisha mtu mwingine, badala ya kufanya kazi juu yetu wenyewe, basi tunajiweka katika nafasi ya kuwa bora kuliko nyingine.
✍️Na hii ni mbinu ya kujitegemea na yenye ubinafsi, kwa sababu pande zote mbili ni sawa katika Ndoa. Katika hali hiyo, ni busara kujitahidi mwenyewe na kuelewa vipaumbele.
✍️ Nini thamani muhimu zaidi kwako Unapenda nani zaidiUnataka nini kutokana na uhusiano
Migogoro huzaliwa kutokana na kutokuelewana na matarajio mabaya kutoka kwa Wanandoa.
✍️Ujamaa mkubwa zaidi ni kutarajia faida kutoka kwenye ndoa na kukwepa changamoto.
✍️Kila mtu ana matarajio yake mwenyewe, ambayo, kuzalisha aina mbalimbali za migogoro ya ndoa.
✍️Tunataka Ndoa idumu huku tukisahau kuwa na wasiwasi juu ya Mume/Mke wako ndio UFUNGUO wa kufungulia milango ya Migogoro
✍️Hatujui jinsi ya kuwa na furaha, Kila kukicha baadhi ya Wanandoa wao hukusanya matatizo, hatufanyi kazi ya majukumu yetu , kama Mume/Mke bali dhairi tupu kwenye sifa zetu mbaya.
✍️ Siri ya furaha ya familia ni kumpa mwingine #FURAHA, na sio kutaka kuleta #KARAHA kwa Mumeo /Mkeo , TUJIFUNZE kuona kila mmoja ana sifa nzuri na kuzifahamu, kuwa na uwezo wa kusamehe mapungufu.
✍️Mahusiano ya familia pia yanahitaji kujifunza, kuwasaidia Waume/Wake zetu kwa upendo, sio ubinafsi, ambayo itasaidia kwa ufanisi kuzuia migogoro ya ndoa.
✍️Ndoa yoyote inaweza kufufuliwa ikiwa tukiacha mashaka , na usahihishaji wa kila kitu Mume/Mke wako afanyacho , mpe Uhuru ajifunze kutokana na Makosa huku ndiko kukua katika Ndoa .
✍️Mume /Mke anza kuijua familia yako kwa njia mpya - kama thamani ya juu zaidi katika maisha.
❤️Ndoa na IHESHIMIWE NA WATU WOTE ðŸ™ NA MALAZI YAWE SAFI ðŸ™ MAANA WAASHERATI NA WAZINZI MUNGU ATAWAHUKUMIA adhabu (Waebrania 13: 4)




Download our APP from Google Playstore using the link here>>>

Join Our Telegram Channel for Daily Updates CLICK HERE

No comments:

Post a Comment

Edusportstz