EDUSPORTSTZ

Edusportstz ni blog maalumu kwa habari za michezo,tetesi za usajili, ligi kuu vpl, epl na laliga pamoja na habri za soka za kimataifa.

BREAKING

TUFOLLOW UWE MIONGONI MWA WANAOTUMIWA HABARI KILA SIKU

Tuesday, 6 February 2018

WAZIRI WA AFYA AANIKA IDADI YA WAGONJWA WA AKILI NCHINI

 
Dodoma. Licha ya Serikali kueleza kutotambua idadi kamili ya wagonjwa wa akili nchi nzima, inakadiriwa kuwa wagonjwa wa akili ni asilimia moja ya idadi ya Watanzania wote takribani milioni 50.


Akizungumza bungeni leo Februari 6, 2018 Naibu Waziri wa Afya, Dk Faustine Ndugulile ametaja takwimu hizo, kwamba Tanzania itakuwa na wastani wa watu 500,000 ambao ni wagonjwa wa akili.


Amesema kati ya kadirio la wagonjwa 500,000 ni asilimia 48 tu ndio wanafika kwenye vituo vya kutolea huduma za afya, asilimia 24 wanapelekwa kwa waganga wa kienyeji wakati asilimia iliyobaki wanapelekwa katika huduma za kiroho na wachache ndiyo wanarandaranda mitaani.


Naibu Waziri huyo ametoa kauli hiyo wakati akijibu swali la msingi la mbunge wa Morogoro


Kusini (CCM), Prosper Mbena aliyetaka kujua ni kwa nini Serikali haina utaratibu wa kuchukua wagonjwa wa akili wanaozunguka mitaani.


“Je serikali inafahamu idadi ya wagonjwa wa akili waliopo barabarani na mitaani kwenye wilaya zote nchini ambao wanahitaji huduma ya matibabu, inatoa maelekezo gani kwa waganga wakuu wa wilaya kuhusu kuwahudumia wagonjwa hao,”amehoji mbunge huyo.


Katika majibu yake, Dk Ndugulile amesema jukumu la kwanza la kulinda afya ya jamii huanzia ngazi ya familia.


Hata hivyo, amekiri kuwa jamii imekuwa ikiwanyanyasa, kuwabagua na kuwatenga wagonjwa wa akili na kusababisha waranderande mitaani.


“Hata hivyo, kwa mujibu wa sheria ya afya ya akili ya mwaka 2008 sehemu ya tatu ya kifungu cha sheria namba 9. Inaelekeza kuwa ofisa wa


polisi, ofisa usalama, ofisa ustawi wa jamii, ofisa mtendaji wa kijiji na kata wanalo jukumu la kubainisha mtu yeyote anayerandaranda na kutishia amani na usalama au kumkamata na kumfikisha sehemu husika,” amesema.

Elimu Yetu
EDUSPORTSTZ inakutakia maandalizi mema ya siku. inakuomba kulike facebook page yetu au kufollow kupitia blog eneo la follow by email ili kutumiwa habari kwa wakati. BOFYA HAPA KUJIUNGA NA INNOVATION FURSA CHALLENGE http://www.edusportstz.com ni fahari ya wasomaji
UNGANA NASI KUPITIA LIKI HIZI ILI KUTUMIWA HABARI POPOTE ULIPO

EDUSPORTSTZ NI FAHARI YA WASOMAJI

WEKA EMAIL YAKO:


Delivered by EDUSPOTSTZ
Follow web yetu na like facebook page yetu hapa kwa habari za uhakika,ni rahisi mno
EDUSPORTSTZ

No comments:

Post a Comment