EDUSPORTSTZ

Edusportstz ni blog maalumu kwa habari za siasa, michezo, kazi, ufadhiri wa masomo, michezo, technologia, mapenzi, ujasiriamali na nyinginezo kibao.

BREAKING

TUFOLLOW UWE MIONGONI MWA WANAOTUMIWA HABARI KILA SIKU

Monday, 11 December 2017

MOTO WAZUA TAHARUKI CARIFONIA




Moto wa nyika California watishia mji wa Santa Barbara

Shughuli mpya ya kuhamisha watu umeamrishwa baada ya moto mkubwa wa nyika kusini mwa jimbo la California kukosa kudhibitiwa siku ya Jumapili.

Ukichochewa na upepo moto huo wa nyika wa Thomas, unatishia mji wa pwani wa Santa Barbara na mwingine ulio karibu wa Carpinteria.

Wazima moto mapema walisema kwa kuwa moto huo ulikuwa unadhibitiwa lakini wakaongeza kuwa umeteketeza eneo lenye ukubwa wa jimbo la Chicago.

Licha ya moto mwingine katika jimbo hilo kudhibitiwa kwa sehemu kubwa, moto wa Thomas umedhibitiwa kwa asilimia 15 tu.

Amri ya kuhama imetowa usiku sehemu za Carpinteria karibu na msitu wa Los Padres kilomita 160 kutoka Los Angeles.Image captionSatellite imagery shows the vast Thomas Fire, north of Los Angeles, which has spread as far as the Pacific coast

Watabiri walisema kuwa upepo unatarajiwa kuongezeka siku ya leo kabla ya kupungua tena usiku.

Idara ya moto ilichapisha picha zinazoonyesha ukisambaa kwenda kwa nyumba eneo la Carpinteria maea Jumapili.

Siku ya Jumamosi Gavana wa California Jerry Brown aliitaja hali hiyo kuwa mpya na kusema kuwa moto huo unaochochewa na mabadiliko ya hali ya hewa utatokea kila mwaka.

Moto wa sasa umewazimu kuhamishwa watu 200,000 kote katika jimbo hilo na kuharibi nyumba 800.

Wazima moto kadhaa wamejeruhiwa lakini ni mtu mmoja tu ameuwa.

Kuna hofu kuwa moto huo utaharibu sekta ya thamani ya mamilioni ya dola ya kilimo katika jimbo la Carlifonia.

EDUSPORTSTZ inakutakia maandalizi mema ya siku. inakuomba kulike facebook page yetu au kufollow kupitia blog eneo la follow by email ili kutumiwa habari kwa wakati http://www.edusportstz.com ni fahari ya wasomaji
Follow web yetu na like facebook page yetu hapa kwa habari za uhakika,ni rahisi mno

No comments:

Post a Comment