EDUSPORTSTZ

Edusportstz ni blog maalumu kwa habari za michezo,tetesi za usajili, ligi kuu vpl, epl na laliga pamoja na habri za soka za kimataifa.

BREAKING

TUFOLLOW UWE MIONGONI MWA WANAOTUMIWA HABARI KILA SIKU

Friday, 17 November 2017

KIMBEMBE MSAFARA WA ODINGI; VIRUNGU NA MABOMU VYATAWALA


 MABOMU MSAFARA WA ODINGA
Vurugu zilianza baada ya msafara wa Raila kuondoka JKIA lakini ukaingia kimakosa katika barabara ya Mombasa. Hii ni kwa sababu barabara hiyo ilikuwa na msafara mrefu umbali wa kilomita kadhaa kutokana na mapambano ya polisi na wafuasi wa Raila.

Basi dogo linalomilikiwa na kampuni ya Forward Travellers sacco, lori la polisi na mikokoteni miwili vyote vilichomwa moto nje ya soko la Burma. Barabarani kulikuwa na moshi wa matairi yaliyochomwa moto uliochanganyika na hewa ya machozi iliyopigwa kwa mabomu ya polisi.

Nairobi, Kenya. Vurugu, mabomu ya machozi, na mapambano ya kukimbizana ni baadhi ya matukio yaliyogubika mapokezi ya kiongozi wa muungano wa Nasa Raila Odinga katikati ya jiji la Nairobi aliporejea jana akitokea Marekani alikofanya ziara ya siku 10.

Polisi walitumia mabomu ya machozi na maji ya kuwasha kuwatawanya wafuasi wa Nasa ambao walijitokeza kwa mamia kumpokea Raila. Kuna madai kwamba risasi zilitumika na pia inadaiwa watu wawili walikufa katika makabiliano huo

Kioo cha mbele cha gari alilopanda Raila kiliharibiwa wakati polisi wakifukuzana na wafuasi wa kiongozi huyo. Hata hivyo, haikuweza kufahamika mara moja ikiwa kiliharibiwa kwa risasi au jiwe.

Kioo hicho kiliharibiwa katika Barabara ya Jogoo. Raila hakudhuriwa na msafara wake uliongoza moja kwa moja hadi Kibra ambako alihutubia mkutano mkubwa wa wafuasi wake.

Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Ndani Mwenda Njoka alitupilia mbali madai ya kuwepo jaribio la kutoa uhai wa Raila. "Madai kwamba lilikuwepo jaribio la kutoa uhai wa Raila ambayo yanasambazwa kwenye mitandao ya kijamii ni ya uongo na hayana msingi,” alimsema katika ujumbe wa Twitter.

Njoka alisema madai hayo yanayosambazwa kupitia akunti iliyothibitika kuwa ni ya muungano wa Nasa ina lengo la kuomba huruma. “Madai hayo yapuuzwe na yadharauliwe,” alisema.

Msafara wa Raila

Raila aliondoka kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta (JKIA) katika msafara wa makumi ya magari yaliyoongozana nay a viongozi wa Nasa pamoja na mamia ya wafuasi wao.

Wafuasi wake walijimwaga mitaani tangu alipotua. Baadhi walilazimisha kufika na kuingia kwenye uwanja wa ndege ambako walizuiwa na polisi walikuwa wamejihami kwa silaha, mabomu ya kutoa machozi, magari ya kurusha maji ya kuwasha na helikopta.

Baadaye hali ilibadilika kuwa ya vurugu na mapambano kati ya polisi na wafuasi wa Nasa ambao walikuwa wakichoma matairi barabarani, wakiweka vizuizi, wakiwakejeli polisi na kuwarushia mawe, vijinga vya moto huku wakiimba.

Vurugu zilianza baada ya msafara wa Raila kuondoka JKIA lakini ukaingia kimakosa katika barabara ya Mombasa. Hii ni kwa sababu barabara hiyo ilikuwa na msafara mrefu umbali wa kilomita kadhaa kutokana na mapambano ya polisi na wafuasi wa Raila.

Wafuasi wa Nasa walitaka kulazimisha kuingia kwenye uwanja wa ndege lakini polisi waliwarushia mabomu ya kutoa machozi eneo la City Cabanas na maeneo mengine ili kuwazuia.

Baadaye msafara huyo uliacha barabara ya Mombasa na kuingia Barabara ya Jogoo lakini vurugu ziliufuata msafara wa Raila na wafuasi wake baada ya polisi kupambana na vijana walikuwa wakirusha mawe.

Lengo lao lilikuwa kutembea kwa miguu katika Barabara ya Jogoo kisha Haile Sellasie halafu waende viwanja vya Uhuru Park, lakini ilishindikana kutokana na mkabiliano wa ghasia.

Hasara

Mapambano kati ya polisi na wafuasi wa Nasa yalisababisha biashara kusimama katika barabara hiyo ya kibiashara upande wa mashariki mwa jiji.

Mzunguko katika Uwanja wa Jiji ulitulia baada ya polisi kuziba barabara katika juhudi za kuzuia vurugu kuenea katika maeneo mengine ya jiji. Kwa kipindi kirefu magari yalitulia huku vibanda vya biashara vikifungwa na wauzaji wakikimbia kwa usalama wao.

Basi dogo linalomikiwa na kampuni ya Forward Travellers sacco, lori la polisi na mikokoteni miwili vyote vilichomwa moto nje ya soko la Burma. Barabarani kulikuwa na moshi wa matairi yaliyochomwa moto uliochanganyika na hewa ya machozi iliyopigwa kwa mabomu ya polisi.
Follow web yetu na like facebook page yetu hapa kwa habari za uhakika,ni rahisi mno

No comments:

Post a Comment